zd

Jirgin fasinja na keken guragu na lantarki dole ne ya kasance yana da dabara

A matsayin kayan aiki na taimako, keken guragu ba baƙo ba ne ga rayuwarmu ta yau da kullun.A cikin harkokin sufurin jiragen sama, fasinjojin keken guragu ba wai kawai nakasassu fasinjojin da ke buƙatar amfani da keken guragu ba, har ma da kowane nau'in fasinjojin da ke buƙatar taimakon keken guragu, kamar fasinjoji marasa lafiya da tsofaffi.
01.
Wadanne fasinjoji ne za su iya kawo keken guragu na lantarki?
Fasinjojin da ke da iyakacin motsi saboda nakasa, dalilai na lafiya ko shekaru ko matsalolin motsi na wucin gadi na iya tafiya tare da keken guragu na lantarki ko taimakon motsi na lantarki, bisa amincewar kamfanin jirgin sama.
02.
Wadanne nau'ikan keken guragu na lantarki ne akwai?
Bisa ga daban-daban shigar batura, ana iya raba shi zuwa kashi uku:
(1) Kujerun guragu/mai tafiya ta wuta da batirin lithium ke tukawa
(2) Kujerun guragu/masu yawo da aka yi amfani da su ta hanyar rufaffiyar batura mai jika, batir hydride ƙarfe na nickel ko busassun batura
(3) Kujerun guragu/masu yawo da batir ɗin rigar da ba a rufe ba
03.
Waɗanne buƙatu ke cika kujerun guragu na lantarki waɗanda batir lithium ke aiki?
(1) Tsari na farko:
Jirgin da aka yi amfani da shi ya bambanta, kuma adadin fasinjojin da ke buƙatar keken guragu a kowane jirgin kuma yana da iyaka.Don cikakkun bayanai, ya kamata ka tuntuɓi mai ɗaukar hoto don sanin ko za a iya karɓa.Domin samun saukin sarrafa kekunan guragu da karbuwa, yayin da fasinjoji ke son kawo nasu keken guragu a yayin tafiyar, dole ne su sanar da dukkan kamfanonin jiragen sama da ke shiga tukuna.

2) Cire ko musanya baturi:
* Haɗu da buƙatun gwaji na sashin UN38.3;
* Dole ne a kiyaye shi daga lalacewa (a saka a cikin akwati mai kariya);
*Tafi a cikin gida.
3) Batirin da aka cire: bai wuce 300Wh ba.

(4) Ɗaukar ƙa'idodi na yawan adadin batura:
* Baturi: bai wuce 300Wh ba;
* Baturi biyu: bai wuce 160Wh kowanne ba.

(5) Idan baturin na iya cirewa, sai ma’aikatan kamfanin jirgin ko wakilinsu su tarwatsa baturin su sanya shi a cikin gidan fasinja a matsayin kaya na hannu, ita kuma keken guragu da kanta za a iya shigar da ita cikin dakin dakon kaya a matsayin kaya da aka duba a tsare.Idan ba za a iya kwance batir ɗin ba, sai ma’aikatan kamfanin jirgin ko wakilinsu su fara yanke hukunci ko za a iya duba shi gwargwadon irin nau’in batirin, kuma waɗanda za a iya duba su sai a saka su a cikin ma’ajin da ake buƙata.

(6) Don jigilar duk kujerun guragu na lantarki, dole ne a cika "Special Baggage Captain's Notice" kamar yadda ake bukata.
04.
Hatsarin Batirin Lithium
*Hanyar tashin hankali ba zato ba tsammani.
* Rashin aikin da bai dace ba da wasu dalilai na iya sa batirin lithium ya amsa ba da dadewa ba, zazzabi zai tashi, sannan guduwar zafi zai haifar da konewa da fashewa.
* Zai iya haifar da isasshen zafi don haifar da guduwar zafi na batir lithium kusa, ko kunna abubuwa kusa.
* Na'urar kashe gobara ta Helen na iya kashe wuta a buɗe, ba za ta iya dakatar da guduwar zafi ba.
*Lokacin da batirin lithium ya kone yana haifar da iskar gas mai hatsari da kuma kura mai yawa, wanda hakan ke shafar ganin ma'aikatan jirgin da kuma yin barazana ga lafiyar ma'aikatan jirgin da fasinjoji.

05.
Batir Lithium mai ƙarfin lantarki da buƙatun loda keken guragu
*Kujerar taya tana da girma da yawa
* Baturin lithium yana ƙonewa a cikin gidan
*Wajibi ne a sanya kayan lantarki
* Ana iya cire baturin da zarar an cire shi
* Sanar da kyaftin ba tare da matsala ba
06.
matsalar gama gari
(1) Yadda za a yi hukunci da W na baturin lithium?
Wh rated energy=V nominal voltage*Ah rated energy
Tukwici: Idan an yiwa baturin alamar ƙimar ƙarfin lantarki da yawa, kamar ƙarfin fitarwa, ƙarfin shigarwa da ƙimar ƙarfin lantarki, yakamata a ɗauki ƙimar ƙarfin lantarki.

(2) Ta yaya baturi zai iya hana gajeriyar kewayawa yadda ya kamata?
* An rufe gaba ɗaya a cikin akwatin baturi;
*Kare fallasa na'urorin lantarki ko musaya, kamar yin amfani da iyakoki marasa aiki, tef ko wasu hanyoyin da suka dace na rufi;
*Batir ɗin da aka cire dole ne a cika shi gabaɗaya a cikin kunshin ciki da aka yi da kayan da ba ya aiki (kamar jakar filastik) kuma a nisanta shi daga abubuwan sarrafawa.

(3) Yadda za a tabbatar da cewa an katse da'ira?
* Yi aiki bisa ga jagorar mai amfani ko fasinja;
*Idan akwai maɓalli, kashe wutar lantarki, cire maɓallin, bar fasinja ya ajiye shi;
* Cire taron joystick;
* Ware filogi ko mai haɗa igiyar wuta kusa da baturin mai yiwuwa.

Tsaro ba ƙaramin al'amari ba ne!

Komai daure kai da tsauraran dokokin, manufarsu ita ce tabbatar da tsaron jirgin da kare rayuka da dukiyoyin mutane.


Lokacin aikawa: Dec-13-2022