zd

Menene tsarin kujerun guragu na lantarki?

1. Hannun hannu

Rarraba zuwa ƙayyadaddun ƙusoshin hannu da maɗaurin hannu;

Ƙaƙwalwar hannu yana da tsayayyen tsari; madaidaicin hannun da za a iya cirewa yana sauƙaƙe canja wuri a gefe;

Lura: Idan kushin madaidaicin hannu ya sako-sako, girgiza ko saman ya lalace, yakamata a kara matsawa ko maye gurbin su da sabon kushin hannun a cikin lokaci don tabbatar da amincin amfani da nau'in tallafin hannu.

Babban Wutar Wuta na Wuta

2. Frame

Rarraba cikin ƙayyadaddun firam da firam ɗin nadawa;

Tsayayyen firam ɗin ya fi sauƙi kuma yana da ƙananan sassa. Yana da wani tsari mai mahimmanci kuma ba zai haifar da lalacewa ga sassan ba. Idan an sami karyewa, yana buƙatar walda ko maye gurbinsa; firam ɗin nadawa ya fi nauyi kuma ana iya naɗe shi a tsayi don sauƙin ajiya. , amma akwai sassa da yawa kuma yana da sauƙi don haifar da lalacewa ga ɓangaren haɗawa.

Lura: Lokacin da firam ɗin ya karye ko lanƙwasa, ko skru ɗin ya kwance, ya kamata ka tuntuɓi ma'aikatan kulawa cikin lokaci don gyara ko maye gurbin kujerar guragu.

3. Tallafin ƙafa da goyan maraƙi

An raba shi zuwa nau'in cirewa, nau'in juyawa, nau'in daidaitawa mai tsayi, nau'in kusurwa-daidaitacce da nau'in nadawa.

Lura: Amfani na dogon lokaci na madaidaicin ƙafar ƙafa da calfrest na iya haifar da kusoshi masu haɗawa suyi sassauta, haifar da ƙarancin ƙafar ƙafa. Ya kamata ku tabbatar da kullun kullun kuma ku daidaita su zuwa tsayin da ya dace.

4. Zama

Rarraba zuwa wurin zama mai laushi da wurin zama mai wuya;

Kujerun kujera masu laushi an yi su ne da kayan laushi kuma suna da ƙayyadaddun ƙayyadaddun ductility, yana sa su sauƙi na ninka kuma mafi dadi; Kujerun kujeru masu wuya an yi su ne da kayan aiki masu wuya kuma suna da ƙarfin tallafi mai ƙarfi.

Lura: Yawancin saman kujera masu laushi sun ƙunshi zane da Velcro ji. Ana iya haifar da sako-sako da haƙarƙari a saman zane ta hanyar ƙulle-ƙulle waɗanda ke gyara farfajiyar zane, lalata saman zane, ko maras kyau na Velcro. Ya kamata a ƙara ƙarar sukurori a cikin lokaci, ya kamata a maye gurbin zane, ko kuma a gyara Velcro ji. Ji don kula da kwanciyar hankali na zaman zama da kuma kula da yanayin jin dadi.

5. Yin parking birki

Rarraba zuwa nau'in juyawa da nau'in mataki;

Lura: Idan hannun birki ya girgiza hagu da dama, kusoshi a haɗin da ke tsakanin hannun da firam ɗin na iya zama sako-sako kuma ya kamata a sake yin su. Lokacin da ba za a iya gyara taya ba ko kuma an dakatar da jujjuyawar taya, ya kamata a gyara birki zuwa matsayin da ya dace (ya kamata ya kasance kusan 5mm daga taya lokacin da aka saki birki).

6. Taya

Rarraba zuwa tayoyin roba na pneumatic, tayoyin roba masu ƙarfi da tayoyin roba maras tushe;

Lura: Lokacin da takin taya ya yi duhu, zurfin ya kasance ƙasa da 1mm ko kuma akwai raguwa na oxidation, ya kamata a maye gurbin taya a lokaci; lokacin da karfin iska na taya mai pneumatic bai isa ba, za ku iya komawa zuwa ƙimar ƙarfin taya a gefen taya don hauhawar farashin kaya. Yawanci ko kadan zai rage rayuwar taya.

7. Magana

Rarraba cikin nau'in magana da yanayin filastik;

Abubuwan magana-nau'in magana sun fi sauƙi gaba ɗaya kuma suna iya maye gurbin goyan bayan da aka lalace guda ɗaya, suna buƙatar kulawa akai-akai; layukan da aka yi da filastik sun fi nauyi gaba ɗaya, sun fi tsada kuma sun fi kyau, kuma suna buƙatar maye gurbin gaba ɗaya bayan lalacewa.

8. Kafaffen bel

Rarraba cikin nau'in shaidan ji da nau'in maɓallin karye;

Lura: Idan shaidan ya ji gyaran madauri ba zai iya tsayawa ba, cire gashi da tarkace cikin lokaci ko maye gurbin madaurin gyara; idan madaurin gyaran gyare-gyaren na roba ya zama sako-sako da kuma karye, ya kamata a maye gurbin ƙwanƙwasa na roba ko dukan saitin gyaran madauri a cikin lokaci.


Lokacin aikawa: Dec-04-2023